ผู้อำนวยการ SACICT ได้รับประทานรางวัล “มณีเมขลา”
ผู้อำนวยการ SACICT ได้รับประทานรางวัล “มณีเมขลา”
ท่านหญิง (หม่อมเจ้า) ประภาพันธุ์ ภานุพันธ์ กรโกสียกาจ พระราชปนัดดาในพระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ประทานรางวัล “มณีเมขลา” เพื่อการเชิดชูเกียรติเป็นเกียรติประวัติ แก่บุคคลที่เทิดทูนชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และเป็นผู้ประกอบคุณงามความดีบำเพ็ญตนเป็นประโยชน์ต่อสังคม สร้างความสัมพันธ์อันดี สร้างความเป็นปึกแผ่น สร้างรากฐานที่มั่นคงในกลุ่มต่างๆ ทั้ง องค์กร บุคคล นักธุรกิจ ศิลปิน ดารา นักร้อง ฯลฯ ได้มีพลังในการสร้างสังคมให้มีคุณภาพ คุณธรรม จริยธรรม และจรรยาบรรณ ตระหนักถึงอุดมการณ์ของวิชาชีพต่อส่วนรวม ณ ศูนย์การค้าเดอะคริสตัล วีรันดา
ในการนี้ นางอัมพวัน พิชาลัย ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมศิลปาชีพระหว่างประเทศ ได้เข้ารับประทานรางวัล “มณีเมขลา” ในสาขานักบริหารผู้นำองค์กรดีเด่น ร่วมกับข้าราชการ นักธุรกิจ นักสื่อสารมวลชน และบุคคลในแวดวงต่างๆ อาทิ คุณสุชาติ ชวางกูร คุณธีระ ธัญญอนันต์ผล และคุณชาคริต ดิเรกวัฒนชัย เป็นต้น
![](https://sacit.or.th/uploads/items/attachments/6a1ee3f23287b452bfc735ea0381ddc5/_8f1d10562785c9b10155d1c9da147a16.jpg)
![](https://sacit.or.th/uploads/items/attachments/6a1ee3f23287b452bfc735ea0381ddc5/_7e7a8dc8add6b71e9685616d57afc456.jpg)
![](https://sacit.or.th/uploads/items/attachments/6a1ee3f23287b452bfc735ea0381ddc5/_d117a972ee77a759092a125dc071fc27.jpg)
![](https://sacit.or.th/uploads/items/attachments/6a1ee3f23287b452bfc735ea0381ddc5/_8e400bf03ba0b6b9b406458826654241.jpg)