SACICT แลกเปลี่ยนมุมมองด้านการส่งเสริมงานศิลปาชีพฯ และงานหัตถกรรมไทย กับ The Standard
นายพรพล เอกอรรถพร ผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมศิลปาชีพระหว่างประเทศ เดินทางไปร่วมพูดคุยกับ คุณเคน-นครินทร์ วนกิจไพบูลย์ กรรมการผู้จัดการและบรรณาธิการบริหาร The Standard เพื่อแลกเปลี่ยนมุมมองกับคนรุ่นใหม่ต่องานหัตถศิลป์ไทย การปรับตัวของงานหัตถศิลป์ไทย และความร่วมมือในอนาคตระหว่าง SACICT กับ The Standard
#SACICTคุณค่าความเป็นไทย
#SACICTอ่านว่าศักดิ์สิทธิ์
![](https://sacit.or.th/uploads/items/attachments/7228352c63a595de9f77d32037c3e350/_f0222466481f111089f063c744331a0f.jpg)
![](https://sacit.or.th/uploads/items/attachments/7228352c63a595de9f77d32037c3e350/_f38892dec85711865acb469ef4d11e25.jpg)
![](https://sacit.or.th/uploads/items/attachments/7228352c63a595de9f77d32037c3e350/_25c5afa46945480fd5da5e8ee17f8de0.jpg)
![](https://sacit.or.th/uploads/items/attachments/7228352c63a595de9f77d32037c3e350/_253db9fc9f46007820fce1dcfa060c5b.jpg)